Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,676
กระทู้ทั้งหมด
9,931
หัวข้อทั้งหมด
4,628

• มีสินค้าตัวไหน ทีเปลียน LOCO M5 ได้บ้าง
    เริ่มโดย เอ๋
    Read 6,553 times
เอ๋

ผมใช้เน็ต ไร้สายของ TOT ใช้ตัวรับเป็น NanoStation LOCO M5 อยู่
ค่า  Signal Strength      80-82

ค่า  AirMax Quality         29

ค่า  AirMax Capacity      32

มีสินค้าตัวไหนสามารถ ใช้แทนได้บ้าง  และต้อง แก้ไขส่วนไหนเพิ่มเติมบ้าง
อีกอย่าง คือ ผมอยากปล่อยเน็ต ต่อ ไปบ้่านอีก 1หลัง  ห่างประมาณ2 ก ม.  ควรใช้ M2 หรือ M5  ดีช่วยแนะนำด้วย ขอบคุณครับ

yod

สวัสดีครับ ทาง tot เขาเป้น firmware ของเขาเองเลยนิครับ ผมยังไม่มีข้อมูลว่าใช้ร่วมกันกับ firmware มาตรฐานได้หรือป่าวอะครับ

ส่ว link สำหรับการปล่อยต่อระยะ 2km. ใช้อุปกรณ์ Nano Station M5 ได้เลยครับ แต่ต้องเป็น los คือไม่มีสิ่งกีดขวางสัญญาณนะครับ