Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,676
กระทู้ทั้งหมด
9,931
หัวข้อทั้งหมด
4,628

• ขอถามเกี่ยวกับ Ubiquiti Rocket M5 หน่อยครับ
    เริ่มโดย pathai
    Read 5,275 times

Ubiquiti Rocket M5 ตัวนี้มี ตัวต่อ เสาอากาศแบบ RP-SMA 2 หัว ใช่มั้ยครับ ถ้าผมจะแปลงเป็นหัวแบบ N-F แล้ว ใช้กับเสาแบบ Yagi 2 ต้น (ภาคส่ง)
ส่งในทิศทางตรงกันข้ามกัน ได้หรือปล่าวครับ

หากส่งได้ ตัว Ubiquiti Rocket M5 เนี่ย กำลังส่ง พอส่ง Yagi 18 dbi 2 ต้น หรือปล่าวครับ

พอดีกำลังสับสนอยู่ครับ จะทำ base ส่งไป 2 จุด ไม่แน่ใจว่าจะใช้ Ubiquiti Rocket M 1 ตัว + Yagi 2 ต้น หรือจะใช้ Ubiquiti AirGrid M5 HP 2 ตัว เลยครับ
กำลังสงสัยเรื่อง Ubiquiti Rocket M5 อยู่ครับ ว่า มันสามารถต่อเสาได้ ส่ง ได้ 2 หัวเลยหรือปล่าว

ขอความกรุณาด้วยนะครับ

yod

อุปกรณ์ Rocket จะเป็น technology dual-chain ครับ ต้องใช้ 2 เสาร่วมกัน ถ้าซื้อหัวมาแปลงจะเปลืองเข้าไปอีกหรือเปล่าครับ

ใช้ระยะทางเท่าไหร่ครับ แต่ถ้าใช้ airgrid ได้ ใช้ airgrid 2 คู่ดีกว่าครับ ทำ point to multi-point ความเร็วที่ได้จะต้องหารกันอีกนะครับ