Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,676
กระทู้ทั้งหมด
9,931
หัวข้อทั้งหมด
4,628

• อยากถามเรื่องการใช้ โปรแกรมช่วยดาวน์โหลดครับ(IDM)
    เริ่มโดย tpfresh
    Read 3,778 times

คือถ้าผมเข้าใจไม่ผิดโปรแกรมพวกนี้ มันจะเปิดหลายช่องทางในการโหลด 1-15 ช่อง
เลยทำให้เหมือนมีคน ดาวน์โหลดแบบธรรมดาผ่าน IE พร้อมกัน 15 เครื่อง
และมันก็ทำการดึงเน็ตให้ช้ามากๆ ไม่ได้ต่างอะไรกับ P2P ต่างๆเลย

คือผมอยากจะถามว่าตรงนี้ Mikrotik สามารถ จัดการกับมันได้ไหมครับ เช่นแนวคิดผมก็คือ จำกัดเปิดท่อการโหลด เครื่องหรือ IP นั้นๆ ตามที่เรากำหนด

หรือมีวิธีอื่นที่จะพอแนะนำผมได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ ;D

อ่อ ปล.ไม่ได้ใช้ Hotspot นะครับ