Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,676
กระทู้ทั้งหมด
9,931
หัวข้อทั้งหมด
4,628

• userman ไม่โชว์ END time
    เริ่มโดย oldsnake
    Read 8,417 times

1 ผมใช้ v5xx มันไม่ยอม โชว์ end time ครับเลยไม่รู้ว่าต้องลบ user ตอนใหน  
2 set ให้หมดเวลา 1d เวลาถึงแล้ว แต่up time ยังไม่ถึง user ก็ยังเล่นได้อยู่เลยต้องมานั่งจดและลบเอง ทั้งๆที่ Set time ใน NTP,set+7 ใน Router ,set +7ในadmin,แถมset Coa แล้ว ก็ยังเหมือนเดิมครับเลยไม่รู้จะทำอย่างไรดี ไม่เหมือนv4.11เลย

ประกอบภาพ

เรียบร้อยครับ ยังไม่ได้เหมือนเดิม

เรียบร้อยครับ ยังไม่ได้เหมือนเดิม
[/quote]

set แล้วลอง reboot router ยังครับ แล้ว add user ใหม่ ทดสอบอีกครั้ง user ที่สร้างใหม่อีกครั้ง ว่าจะขึ้น session มั้ยครับ

yod
น่าจะเป็น bug ของทาง Mikrotik ครับ เห็นว่าจะมีการแก้ไขใน Version 6 ครับ

ถึงไม่แสดงแต่ ระบบมันตัดครับ ผมทดสอบแล้ว ผมว่าไม่ใช่ bug หรอกครับ ต้องมีส่วนใดส่วนหนึ่งที่ จขกท. ลืมบางส่วนไป

ลองตรวจสอบตรงนี้ตามรูป ผมตั้งหมดอายุ 1 วัน และทำการ login หลายครั้ง ..และแต่ละวัน ทดสอบเล่น ต่างเวลากัน ... ระบบจะรวมเวลาทั้งหมดครบ 24 ชม. แล้วตัด ไม่สามารถเล่น หรือ login ได้ครับ

ดูตรง session สิครับ มันรวมกันครบ 24 ชม. หลังจากนั้น login ไม่ได้ครับ

yod

yod
ผมทำคู่มือ UserManager ขึ้นมาใหม่แล้วนะครับ ลงรายละเอียดค่อนข้างเยอะครับ

https://www.sysnetcenter.com/board/index.php/topic,891.0.html