Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,676
กระทู้ทั้งหมด
9,931
หัวข้อทั้งหมด
4,628

• ถ้าต้องการวมความเร็ว 2 link กับ RV042 โดยใช้ static IP ดีกว่า brige หรือไม่อย่างไรครับ ?
    เริ่มโดย thaibiz
    Read 5,283 times

ถ้าต้องการวมความเร็ว 2 link กับ RV042 โดยใช้ static IP ดีกว่า brige หรือไม่อย่างไรครับ ? ตอนนี้ผมต่อแบบในรูปนี้ครับ คือ set รวมเป็น static IP แต่ผมเห็น admin เขียนบทความแนะนำว่าให้ต่อเป็นแบบ brige จึงสงสัยครับว่ามันดีกว่าจริงหรือไม่ อย่างไร (ต่อแบบ static ก็ใช้ net ได้)

yod

เป็นการให้ RV เป็น gateway โดยตรงครับ ภาระต่างๆจะอยู่ที่ตัว RV ซึ่งเสถียรกว่า