Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,676
กระทู้ทั้งหมด
9,931
หัวข้อทั้งหมด
4,628

• ขอสอบถามหน่อยครับ
    เริ่มโดย yuttapong
    Read 4,900 times

เรียน คุณยอด
ถ้าต้องการให้ หน้า login ที่เราทำ ในระบบ hotspot โชว์ขึ้นใน ในระบบ internet  ที่ไม่ใช่ วง lan  เราได้ไหมครับ เพราะปกติต้องเข้าวง lan ของเราเองถึงจะเรียก หน้า login ของระบบ hotspot ได้ อย่างเช่น ถ้าเราอยู่ที่อื่น แล้วต่ออินเตอร์เน็ตที่อื่นไว้ แต่เราเรียกหน้าจอ login ของที่เราทำไว้ที่บ้านได้ไหมครับ จะได้รู้ว่า ระบบยังใช้งานได้อยู่ ขอบคุณครับ

ผมว่าเปิดพอร์ตให้มันต่อ Winbox จากข้างนอกได้จะยังสมเหตุสมผลกว่านะครับ ถ้าจะเช็คว่าระบบยังใช้งานได้อยู่

คือ ความต้องการนะครับ พอดีมีเมล์ server อยู่นะครับ พอเราทำหน้า login นะครับ แล้วผมทำหน้าลิ้ง ชื่อ e-mail ของคนใน server ไว้นะครับ เวลาที่ต้องการส่งเมลล์ ก็อยากเข้ามาเช็ครายชื่อที่หน้า login หรือใน หน้าลิ้งที่เราทำไว้นะครับ

yod