Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,676
กระทู้ทั้งหมด
9,931
หัวข้อทั้งหมด
4,628

• รบกวนถามคุณ yod
    เริ่มโดย iamwiroj
    Read 3,660 times

ผมต้องการ set ระบบดังภาพครับ แต่ติดตรงที่ผมใช้การตั้งค่าแบบ brigde ไม่ได้เพราะ TOT ไม่ได้ให้ User และ Pass
ของ Leased Line รบกวนช่วยชี้แนะครับว่าจะทำแบบไหนได้

yod

ip ทั้งสอง wan ต้องไม่เป็น subnet เดียวกันนะครับ และให้ fix ip ที่ ขา wan ของ mikrotik ให้ตั้งแบบ fix นะครับ จากนั้นก็เปลี่ยน interface ใน script เป็น interface port ที่ต่อกับ internet ครับ