Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,676
กระทู้ทั้งหมด
9,931
หัวข้อทั้งหมด
4,628

• แก้หน้า Status Login ของ mikrotic ยังไงครับ
    เริ่มโดย Mr.J
    Read 6,706 times

ผมอยากได้หน้า status หลัง login แล้วให้แสดง
บรรทัดที่
1. แสดงชื่อผู้ใช้งาน
2. แสดง  Speed Limit  เช่น 512k/2048k
3. แสดง  Time Limit หรือ ชม. ที่ซื้อ
4. เวลาที่ใช้ไปแล้ว หรือ เวลาที่เหลือ

เนื่องจาก  status ที่มากับ mikrotik หรือที่มีให้โหลดเท่าที่ผมหาได้เป็นเหมือนกันหมด
โดยส่วนตัว  ผมว่ามันไม่เหมาะเพราะลูกค้าไม่รู้เลยว่าตัวเอง ใช้เวลา/เหลือ  เท่าไหร่

ขอบคุณครับ

สำหรับผมแก้โดยทำหน้าเวปสำหรับให้ลูกค้าตรวจสอบเวลาที่เหลือ/เวลาใช้งาน เพิ่มขึ้นมาอีกหนึ่งเวป

yod

ก่อนหน้านี้ตอนเย็นก็ไปให้เพื่อนช่วยหา  ก็ไม่เจอ
ตกค่ำกลับมาถึงห้อง ลองงมดู  ยังไม่มีวิ่แววว่าจะได้เลยครับ
คุณยอดพอที่จะทำขึ้นเว็บเป็นตัวอย่างได้รึปล่าวครับ