Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,676
กระทู้ทั้งหมด
9,931
หัวข้อทั้งหมด
4,628

• โดนแบบนี้แก้อย่างไรครับ
    เริ่มโดย cat8520
    Read 5,949 times

ดูจาก Log ตามรูปและ config ปิดแล้ว มาเพียบเลยครับ

ether1 ต่อ IP จริงครับ

yod
web แปลกๆ พวก ' นี้พวก ' online อะไรพวกนั้นหรือเปล่าครับ

ลองตรวสอบไวรัสที่เครื่อง computer ดูครับ

ปิดนี้คือต้องการปิด proxy หรือ เส้นทางของ proxy port ครับ ให้ disable และ disable proxy ครับ

ปิด proxy ไม่ได้ครับ ต้องการเก็บ log น่ะครับ มีทางอืนไหม ปิดไม่ให้ข้างนอกมาใช้ proxy หรือ block IP พวกนี้
จะ work ไหม

yod

ลองเปลี่ยน port proxy ดูครับ

แต่ผมยังไม่เคยลองนะครับ

ถ้าโดนผู้อื่นจากข้างนอก Connect Proxy เข้ามาใช้งานให้สั่งตามนี้ครับ
อ้างถึง/ip firewall filter add chain=input dst-port=8080 protocol=tcp in-interface=pppoe-out1 action=drop

เปลี่ยน 8080 เป็นพอร์ต Proxy ของท่าน (ถ้าใช้ 8080 อยู่แล้วไม่ต้องเปลี่ยน) ตรง pppoe-out1 เปลี่ยนเป็น Interface ที่ Mikrotik ใช้ออก Internet ถ้าใช้เป็น PPPoE ก็ตามนี้

yod

เปลี่ยน 8080 เป็นพอร์ต Proxy ของท่าน (ถ้าใช้ 8080 อยู่แล้วไม่ต้องเปลี่ยน) ตรง pppoe-out1 เปลี่ยนเป็น Interface ที่ Mikrotik ใช้ออก Internet ถ้าใช้เป็น PPPoE ก็ตามนี้
[/quote]

ขอบคุณมากเลยครับ  ;D ;D

โดนจับไปเป็น anonymous proxy ไปซะแล้ว  ;D