Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,676
กระทู้ทั้งหมด
9,931
หัวข้อทั้งหมด
4,628

• ผมอยากใช้ internet ในพื้นที่ไกลจาก อำเภอ 14 กม. ต้องเริ่มยังไงครับ
    เริ่มโดย destiniz
    Read 7,811 times

??? เริ่มด้วย ผมอยากจะใช้ internet ในพื้นที่ๆ ห่างจากอำเภอ 14 กม.(ทางถนน จริงๆ อาจจะ 10 - 12)

ผมไม่รู้จะเริ่มยังงัยครับ แบบว่า เลือกอุปกรณ์ตัวไหนที่เหมาะ แล้วการตั้งเสา ต้องสูงแค่ไหน

แล้วจริงๆ เราจะตั้งค่าอุปกรณ์ให้รับ ส่งกันอย่างไร มืดไปหมดอ่ะครับ จบคอมมา พอรู้บ้าง แต่เรื่องพวกนี้ ไม่เคยรู้เลย

ยังงัยรบกวนตอบด้วยนะครับ ....

อุปกรณ์ที่ใช้ https://www.sysnetcenter.com/52--10-10km-

ส่วนการติดตั้งก็ติดตั้งให้พ้นสิ่งกีดขวาง อุปกรณ์จะเหมือนไฟฉายส่องหากัน ต้องให้มุมการส่้งสัญญาณตรงกันทั้ง 2 ตัว ส่วนเรื่องการขึ้นเสาสูงแค่ไหน ตรงนี้ต้องดูพื้นที่แถวนั้นครับ
เบื่อต้นลองติดต่อทาง cat ดูครับเห็นเค้าว่ากันว่า สามารถไปขอยิงสัญญาณอินเตอร์เน็ตจากเสาเค้าไปยังบ้านเราได้ หลังจากนั้นค่อยมองดูเรื่อง อุปกรณ์ และการตั้งเสารับสัญญาณครับ