Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,676
กระทู้ทั้งหมด
9,931
หัวข้อทั้งหมด
4,628

• เรียนคุณยอด ใช้อุปกรณ์เหมาะสมไหม
    เริ่มโดย cat8520
    Read 3,580 times

เอา Mikrotik ทำ VPN แบบ PPTP Server-Client ตามรูป
1.site ลูกข่ายมี Client ประมาณ 3 เครื่อง/Site และ site สนง.ใหม่ มีประมาณ 10 เครื่อง
2.site ลูกข่าย ทำการส่งงานที่ออกแบบและสำรวจ ไปเก็บที่ สนง.ใหญ่
3.ระหว่าง site ลูกข่าย ต้องมองไม่เห็นกัน เห็นแต่ site แม่ข่าย

รายการ อุปกรณ์ที่ระบุมาเพียงพอกับการใช้งานไหมครับ

yod

เดี๋ยวพรุ่งนี้ดูให้นะครับ เพิ่งกลับถึงบ้านครับ  :-\

yod
ทำ vpn ธรรมดานี้แหล่ะครับ แต่เวลา route ก็ทำเฉพาะวงที่เชื่อมต่อครับ