Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,676
กระทู้ทั้งหมด
9,931
หัวข้อทั้งหมด
4,628

• rb750gl เสีย ครับ
    เริ่มโดย pathai
    Read 5,477 times

อาการคือ พอเสียบปลักไฟ ไฟจะติดทุกดวง แล้วก็ดับแล้วก็ติดสลับไปสลับมาสักพัก ไฟก็จะขึ้นตาม portlan ที่เสียบสายไว้ แต่ สักพัก มันก็ค้างครับ ดึงสายแลนออกไฟแสดง port ก็ไม่ดับค้างไปสะดื้อ ๆ เลยครับ แล้วก็ไฟ 5 ช่อง รู้สึกสีมันออกจะอ่อน ๆ กว่าปกติครับ แล้วก็เสียบปลักไฟแปปเดียวร้อนเร็วมากครับ

ซื้อมาเมื่อประมาณ 3 เดือนก่อน ทางร้านยังรับประกันหรือรับซ่อมอยู่หรือปล่าวครับ

yod

สินค้ารับประกัน 1 ปีครับ ส่งมาเครมที่ร้านได้เลยครับ

รบกวนถามต่ออีกนิดนะครับ
ซ่อมนานหรือปล่าวครับ พอดีว่าผมอยู่ต่างจังหวัดกะว่าจะเอาเข้าไปให้ซ่อมที่ร้านเลย วันนึงเสร็จทันหรือปล่าวครับ

ขอบคุณครับ

yod

ถ้าเป็นที่ ros แป๊บเดียวครับ ไม่เกินชั่วโมง แต่ถ้าเป็นที่ hardware ประมาณ 1 อาทิตย์ครับ