Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,676
กระทู้ทั้งหมด
9,931
หัวข้อทั้งหมด
4,628

• สอบถามหน่อยครับ
    เริ่มโดย yuttapong
    Read 6,734 times

เรียน คุณยอด
      คือผมลองทำระบบ hotspot ใหม่อะครับ เวลาหน้า login ขึ้นมา แล้วผมใส่รหัสผ่านถูก ก็เข้าระบบได้ปกติ พอผมต้องการ login out ออกจากระบบ ผมก็เรียกหน้า status มาก็ log out ออกจากระบบ แล้วผมลอง รีเฟสหน้า internet ผลปรากฎว่า ยัง login อยู่ครับ ทั้งๆ ที่ผม log out แล้ว ที่จริงน่าจะขึ้นหน้า login มาให้ครับ แบบนี้เป็นที่อะไรอะครับ ต้องแก้ตรงไหนอ่าครับ งง ไปหมดแล้ว

ได้แล้วครับ แต่ปัญหาใหม่ยังตามมา
ก็ใส่เหมือนในบอร์ดทุกอย่างนะครับ  งง มากครับ

yod

ตั้ง secret radius ใน winbox กับใน usermanager ไม่ตรงกันครับ

ลองตั้งแล้วครับ

ก็ตรงกันนะครับ แต่ก็ยังขึ้นเหมือนเดิมครับ งงมากครับ

yod
ลอง reset usermanager database ดูครับ แล้ว config ใหม่ครับ

/tool usermanager database clear

/tool usermanager database rebuild

ตรวจสอบตรง secret ใน winbox กดเอา hode password ตรงมุมขวาบนออกครับ

ขอบคุณครับ เดี๋ยวตอนเย็นผมลองครับ ขอบคุณมากครับ

ลบแล้วสร้างใหม่ก็ไม่หายครับ

รีเซต แล้วสร้างใหม่ก็ไม่หายครับ งงมากครับ ขอบคุณครับ

yod
ลอง update router os ใหม่ดูครับ ทางผมเคยเจอแต่ radius secret ตั้งไม่ตรงกันครับ

ทำไม url ยาวจังเลยครับ ปกติมันจะ redirect ไปที่ ip มันนิครับ

ครับ คุณยอดครับ ทำไม packages มันอัพเองละครับ ผมลง 5.24 แต่ตอนนี้อัพเป็น 5.25 ตั้งแต่เมื่อไหร่ไม่ทราบ