Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,676
กระทู้ทั้งหมด
9,931
หัวข้อทั้งหมด
4,628

• userman ROS6.1 มีปัญหาเพิ่มครับ
    เริ่มโดย therd1181
    Read 5,680 times

ตอนแรก share user ให้ login userman พร้อมกันตั้งแต่ 2 user ไม่ได้ ได้ user เดียวเคไม่เป็นไรครับ รับได้ถือว่าเป็น bug  แต่ตอนนี้พอใช้ไปสักพัก userman ก็เข้าไม่ได้เลยครับ..ต้องทำการ Reboot อย่างเดียว..ปัญหาตอนนี้คือถ้าผมใช้ไปสักพัก แล้วอยากจะเพิ่ม user ที่ userman ต้องทำการ reboot ครับถึงจะเข้าไปเพิ่ม user ได้ แต่ถ้าเพิ่ม user ใน winbox ปกติครับ..

ถ้าอยากใช้ ROS 6 ก็ต้องทำใจครับ

ผมยังใช้ 5 อยู่เลย

ผมใช้ ccr1016 ครับ สงสัยได้ดาวเวอร์ลงแล้วหละครับ....แต่ใจจริง userman ผมไม่อยากใช้เท่าไรครับ อยากทำ external redius มากกว่า กำลังศึกษาอยู่ครับ มีอะไรแนะนำ รบกวนด้วยนะครับ อยากทำ external redius

ผมใช้ ccr1016 ครับ สงสัยได้ดาวเวอร์ลงแล้วหละครับ....แต่ใจจริง userman ผมไม่อยากใช้เท่าไรครับ อยากทำ external redius มากกว่า กำลังศึกษาอยู่ครับ มีอะไรแนะนำ รบกวนด้วยนะครับ อยากทำ external redius

[/quote]
ทำ External Radius ต้องมีเซิฟเวอร์ครับ และควรมีความรู้ด้าน Linux Server เป็นอย่างดี

yod

[/quote]

ลองดูในนี้ครับ รายละเอียดค่อนข้างเยอะครับ

http://aacable.wordpress.com/?s=radius