Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,676
กระทู้ทั้งหมด
9,931
หัวข้อทั้งหมด
4,628

• สอบถามวิธีขยายเวลา PPPoE time out จากปกติน่าจะ 3 วินาที ให้นานมากขึ้น เพื่อรอสัญญาณ
    เริ่มโดย ksr312
    Read 3,933 times

มีปัญหา Connect เข้า 3bb ไม่ได้
Mikrotik ส่งสัญญาณไป 3 วินาที ทาง 3bb ยังไม่ตอบรับ ตัว Mikrotik จึง Disconnect แล้วเริ่ม Connect ไปใหม่ พอ3bb ส่งสัญญาณกลับมา Mikrotik ก็ไม่รู้จักไปแล้ว
สอบถาม พอจะมีวิธีขยายเวลา PPPoE time out จากปกติน่าจะ 3 วินาที ให้นานมากขึ้น เพื่อรอสัญญาณตอบกลับจาก 3bb ได้ไหม

ภาพปัญหา

ขอบคุณครับ

yod

ทาง mikrotik ไม่มีให้ config เลยครับ แต่ทางนั้นเขาแนะนำให้ตั้งค่า MTU ให้ต่ำลงครับ

เชื่อมต่อได้แล้วครับ
ทำโดย เริ่มต้นลง config ทั้งหมดใหม่ แบบ manual
(แบบเดิมใช้วิธีเอา Backup Config มาใช้ )