Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,676
กระทู้ทั้งหมด
9,931
หัวข้อทั้งหมด
4,628

• ไฟ Eth 1-5 ไม่ติด
    เริ่มโดย fatiya491
    Read 5,099 times

ไฟที่ port ไม่ติดเลย ตอนที่มีเสียง ปิ๊บ!! ครั่งที่ 1 มีไฟติดครบ
แต่พอ ปิ๊บ..ปิ๊บ ครั้งที่ 2 ไม่มี port ไหนติดเลย ลองถอดแล้วเสียบใหม่ก็ไม่ติด

รบกวนด้วยครับ พอดีจะติดตั้งให้ลูกค้าวัน ศุกนี้

yod

หมายถึงเสียบเชื่อมต่อกับอุปกรณ์ อื่นๆแล้วใช่มั้ยครับ ลองตรวจสอบสาย lan ครับ

ทางร้านจะทำการ config และ test อุปกรณ์ไปให้เรียบร้อยแล้วครับ แต่ถ้าอุปกรณ์มีปัญหาภายใน 1 เดือน ทางร้านจะทำการเปลี่ยนตัวใหม่ให้ครับ

หมายถึงเสียบเชื่อมต่อกับอุปกรณ์ อื่นๆแล้วใช่มั้ยครับ ลองตรวจสอบสาย lan ครับ

ทางร้านจะทำการ config และ test อุปกรณ์ไปให้เรียบร้อยแล้วครับ แต่ถ้าอุปกรณ์มีปัญหาภายใน 1 เดือน ทางร้านจะทำการเปลี่ยนตัวใหม่ให้ครับ
[/quote]

ตรวจสอบเรียบร้อยแล้วครับ เชื่อมต่อกับอุปกรณ์ไม่มีไฟขึ้นทุกportเลยครับ

yod

[/quote]

ตรวจสอบเรียบร้อยแล้วครับ เชื่อมต่อกับอุปกรณ์ไม่มีไฟขึ้นทุกportเลยครับ
[/quote]

แจ้งรายละเอีด config ทาง mail เลยนะครับ เดี๋ยวทางร้านเปลี่ยนตัวส่งไปให้ใหม่ครับ