Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,676
กระทู้ทั้งหมด
9,931
หัวข้อทั้งหมด
4,628

• อยากได้การทำ vpn pptp ครับ
    เริ่มโดย yuttapong
    Read 4,463 times

เรียนคุณยอด

อยากได้วิธี config pptp ที่สามารถ vpn โดยใช้ window7 ได้ครับ คือที่ผมทำ ผม vpn เข้า มาได้ แต่ ping ไม่เจอลูกข่าย เลย ครับ ping เจอ แต่ ตัว mikrotik เช่น  10.0.15.1 ก็จะเจอแค่  ip นี้ ip เดียว ส่วน ip อื่น หาไม่เจอเลยครับ รบกวนด้วยครับ

yod

โดน anti virus หรือเปล่าครับ ที่ผมเจอคือ kaspersky ครับ มันจะ block

ช่วงนี้ไม่ค่อยได้ update อะไรเลย ลูกชายสลับกันแอดมิดโรงบาลฯ เลยครับ :-[

เดี๋ยวลองดูก่อนครับ

สู้ๆนะครับ ยังไงก็ขอให้ลูกชายคุณยอดแข็งแรงๆ นะครับ