Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,676
กระทู้ทั้งหมด
9,931
หัวข้อทั้งหมด
4,628

• mikrotik รี boot บ่อย
    เริ่มโดย yuttapong
    Read 5,792 times

เรียน คุณ ยอด

mikrotik รี boot บ่อย แก้ยังไงครับ reboot แล้ว ip เปลี่ยน วันละหลายๆ รอบ ต้องแก้ยังไงครับ

yod

router os อาจจะมีปัญหาครับ ส่งมาให้ flash ให้ใหม่ดีกว่าครับ

ขอบคุณครับ

ขอโทษทีครับ อธิบายไม่ละเอียด คือ pppoe-out1 ชอบรีบูต อะครับ ทำให้ dyndns เปลี่ยนบ่อยอะครับ การทำงานของ  mikrotik ปกติดีครับ   dyn เปลี่ยน ip วันนี้ เปลี่ยนไป 10-15 รอบ แล้วนะครับ ปกติวันละ 1-3 ครั้ง เลย งง ว่าเกิดจากอะไรครับ
เซต vpn ไว้หลุดกระจายครับ ตอนนี้งง มากครับ ทำอะไรไม่ถูกเลยครับ  vpn ต้องต่อใหม่บ่อยมากครับ รบกวนด้วยครับ

เบื้องต้นให้ลองเช็คที่โมเด็ม และสายสัญญาณดูก่อนครับ อาการ pppoe หลุดบ่อย น่าจะเกิดจาก

1. โมเด็มมีปัญหา
2. สายสัญญาณมีปัญหา
3. เกิดจากตู้สาขาของผู้ให้บริการ

ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวลองเช็คกะทาง ToT ก่อนครับ