Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,676
กระทู้ทั้งหมด
9,931
หัวข้อทั้งหมด
4,628

• Mikrotik ชอบมีปัญหาเวลาตอนคนเข้ามาใช้งานแยะๆๆ รบกวนด้วยนะครับ
    เริ่มโดย thrasak
    Read 10,255 times

พี่ครับ Mikrotik จะชอบมีปัญหาตอนที่คนใช้งานพร้อมกันแยะๆ เข้ามาlogin จะloginไม่ค่อยได้ ผมจะต้อง ทำอย่างไรช่วยบอกหน่อยครับ

yod

หน้าจอ login ขึ้น error ว่าอะไรครับ หรือตรวจสอบใน log ครับ

เวลาลูก ลุด ออก มันจะต้องรอ สักประมาณ 1 ชั่วโมงครับ แล้วถึงจะล็อกอินได้ครับ พอมีวิธีแก้ไขไม่ครับ
หน้าจอมันขึ้นว่ามีผู้ใช้ในระบบอยู่ครับ

เราสามารถเพิ่มจำนวนผู้ ล็อกอินได้หรือเปล่าครับ เช่น จาก 100 เป็น 200 คนที่เข้ามาล็อกอินพร้อมกันครับ

ทางร้านเค้าก็ถามอยู่ว่า
1. เวลาที่มันเข้าใช้งานไม่ได้น่ะ ลูกค้าล็อกอินแล้วหน้าจอขึ้น Error อะไร ทำไมไม่เอามาตอบล่ะครับ ???
2. ตอนที่ลูกค้าล็อกอินแล้วใช้งานไม่ได้น่ะ Log ใน Mikrotik ขึ้นว่าอะไร ทำไมไม่เอามาตอบล่ะครับ ???
เวลามาขอความช่วยเหลือ แล้วไม่ไปดูตามที่เค้าบอก แบบนี้ใครจะช่วยท่านได้ครับ แหม่

ผมก็ตอบเป็นภาษาไทยไปแล้วนะครับ ก็มันขึ้นว่ามีผู้ใช้งานล็อกอินชื่อนี้อยู่ครับ
ส่วนดูค่าใน LOG ผมยังไม่ได้ดูครับ แต่ดูในค่า ชื่อที่ล็อกอินในระบบ ผลปรากฏว่ามีชื่อ อยู่ในระบบครับ
ผมอาจจะรีบๆๆไปหน่อยเพราะใจร้อน อาจจะตอบแบบ ไม่ตรงคำถามเท่าไรต้องขออภัยไว ณ ที่นี้ด้วยครับ