Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,676
กระทู้ทั้งหมด
9,931
หัวข้อทั้งหมด
4,628

• เข้าหน้าเว็บไม่ได้แบบนี้คือ ??
    เริ่มโดย refreshza
    Read 8,144 times
yod

เป็นไปได้ที่จะเป็นปัญหาจาก ISP ครับ ใช้เป็นแบบ PPPoE หรือเปล่าครับ ให้ดูที่ log ว่ามีการ terminate บ่อยหรือเปล่า ถ้าบ่อยต้องแจ้งทาง isp ครับ เพราะที่ร้านที่เซียร์เคยเป็นตอนหลังน้ำท่วมครับ

แต่ถ้าต่อจาก router อีกที ลองตรวจสอบ log ใน router ที่ใช้ครับ