Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,676
กระทู้ทั้งหมด
9,931
หัวข้อทั้งหมด
4,628

• เข้าหน้าเว็บไม่ได้แบบนี้คือ ??
    เริ่มโดย refreshza
    Read 8,143 times

เป็นเพราะอะไรครับ ?? ช่วยหน่อย

รูปไม่ขึ้นครับ

ERROR:Gateway Timeout

While trying to retrieve the URL http://www.google.co.th

Connection timed out

Your cache administrator is webmaster

Generated Mon, 14 Oct 2013 13:40:29 GMT by 192.168.1.1 (Mikrotik HttpProxy)

yod

คืออยากสอบถามอีกหน่อยครับ

ping www.google.co.th ได้

แต่เข้าหน้าเว็บไม่ได้ เป็นเพราะอะไรครับ  ??? ???

ping ได้ทุกเวบ แต่เข้าไม่ได้

yod

ปิดแล้วครับ ถ้าเข้าได้แปปเดียวก็หลุด

แล้วมีวิธีเช็ค netcut เปล่าครับ  :)

ping เจอทุก web ใช่ใหมครับ ลองเช็ค dns ดูครับ หรือไม่ก็ใช้ dns ของ google ก็ได้ครับ 8.8.8.8  ครับ ลองดูครับ ไม่ค่อยแน่ใจนะครับ ของผมเคยเซตแล้วไม่ได้เหมือนกัน ลองกำหนดค่า dns แล้วใช้ได้ครับ

จขกท บอกว่า ping เป็นชื่อโดเมนได้ ฉะนั้นปัญหา DNS ไม่สมควรนำมาคิดแล้วครับ เพราะมัน resolve ชื่อเว็บได้แล้ว

ขอบคุณทุกคำตอบครับ

ตอนนี้เข้าได้แล้ว แต่ปัญหาใหม่คือเข้าหน้าเว็บได้ซักพักหลุด ถ้าเข้าได้ก็โหลดนานมาก ทั้งๆที่ user online 5-10 คน

ISP เจ้าใหนครับ
Modem ยี่ห้ออะไรครับ

ปล.ปิด ถ้าเป็น True Docsis Cable modem Thomson ให้ปิด Firewall