Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,676
กระทู้ทั้งหมด
9,931
หัวข้อทั้งหมด
4,628

• error แบบนี้แก่ไขยังไงครับ
    เริ่มโดย pawat
    Read 5,591 times

error แบบนี้แกไขยังไงครับ

yod
IP เต็มครับ ขั้นต้นปรับเวลาในการจอง IP ลงที่ IP --> DHCP Server เป็น 12 ชั่วโมงก็ได้ครับ

หรือ แก้ไข Class IP ที่ใช้ครับ อาจจะเป็น Class B 172.16.0.1/22 ก็ได้ครับ จะแจกได้ 1022 IP

พี่ครับถ้าผมตั้งเวลา Lease ให้น้องลงจะช่วยให้มันดีขึ้นเปล่าครับ ประมาณ 06.00.00 ครับ

ช่วยได้ครับ แต่ช่วยได้มากหรือน้อยขึ้นกับระบบของคุณมีความต้องการใช้งาน IP สูงแค่ไหน

ถ้าปรับ Lease time แล้วยังเต็มอยู่ แนะนำให้เปลี่ยนเป็น class B ตามที่คุณยอดแจ้ง

yod

ช่วยได้ครับ แต่ช่วยได้มากหรือน้อยขึ้นกับระบบของคุณมีความต้องการใช้งาน IP สูงแค่ไหน

ถ้าปรับ Lease time แล้วยังเต็มอยู่ แนะนำให้เปลี่ยนเป็น class B ตามที่คุณยอดแจ้ง
[/quote]

ขอบคุณมากครับ  ;D ;D

การแก้ไข IP ครับ ใช้เป็น Class B ดีกว่าครับ

https://www.sysnetcenter.com/board/index.php/topic,1398.0/