Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,676
กระทู้ทั้งหมด
9,931
หัวข้อทั้งหมด
4,628

• bullet ใช้งานไป 1 วันดับ พอถอดปลั๊กแล้วเสียบใหม่ ใช้ได้อีก 1 วัน ก็ดับอีก รบกวนผู้รู้ด้วยครับ
    เริ่มโดย leonlek
    Read 6,368 times

อาการเป็นอย่างนี้เรื่อยๆ ครับ ลดกำลังส่งลงมาประมาณ 10 แล้วก็ไม่หาย รบกวนผู้มีประสบการณ์ด้วยครับ
ขอบคุณคับ

ผมเคยเป็น ทีแรกๆคิดว่า hub เสีย เลยเปลี่ยน hub. หายดีสักพัก....
เป็นอีก....เลยลองเปลี่ยนสายแลน.....หายซะงั้น..... :)

yod

ถ้าใช้ร่วมกับ POE ต้องระวัง Lan ปลอม กับเรื่องงอสายนะครับ เพราะบางทีมันหักใน

ผมก็เคยเจอครับ ระวังสายจีนแดงที่ราคาถูกๆนะครับ เมื่อก่อนเคยซื้อมาใช้มันถูกมากๆ ท่านจะได้ปีนเสาเปลี่ยนสายบ่อยๆ ใช้ของดีๆไปเลย ผมใช้แต่ สาย link หัวก็ link ไม่มีปวดหัวครับ