Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,676
กระทู้ทั้งหมด
9,931
หัวข้อทั้งหมด
4,628

• Rocket M5+Sector 19-120 1km ไม่เห็น?
    เริ่มโดย tpfresh
    Read 7,137 times

ใช้ Rocket M5+Sector 19-120 ยิงสัญญาณครับ แล้วใช้ NaNoStation M5 รับ ระยะ 1 km ก็มองไม่เห็นแล้วครับ หรือเห็นก็อ่อนมาก -88 - 90

ทำยังไงดีครับ ผมตั้งค่าอะไรผิดหรือเปล่า ช่วยทีครับ ??? ??? ???

yod

1.ปรับ Country เป็น United State และปรับกำลังส่งให้สูงขึ้นครับ
2. ตรวจสอบว่า Frequency ที่ใช้ ชนกับของใครบ้าง โดยเข้า Menu Tool --> Site Survey

และมีสิ่งกีดขวางสัญญาณหรือเปล่าครับ

1.ปรับ Country เป็น United State และปรับกำลังส่งให้สูงขึ้นครับ
2. ตรวจสอบว่า Frequency ที่ใช้ ชนกับของใครบ้าง โดยเข้า Menu Tool --> Site Survey

และมีสิ่งกีดขวางสัญญาณหรือเปล่าครับ
[/quote]

สิ่งกีดขวางหรอครับ เพียบเลย ตัวส่งตั้งบนเสาประมาณ 15 เมตร
ตัวรับตั้งที่เสาไฟประมาณ 5 เมตร

แบบนี้มันไม่เห็นกันแน่ๆใช่ไหมครับ เพราะมันมีต้นไม้มีตึกบัง ไม่สดวกตั้งเสาสูงเองครับ
การที่จะให้มันยิงถึงกันได้จริงๆ ใช้หลักการมองเห็นด้วยสายตาแบบไม่มีอะไรบังแบบนี้ได้ใช่ไหมครับ