Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,676
กระทู้ทั้งหมด
9,931
หัวข้อทั้งหมด
4,628

• จะป้องกันอุปกรณ์ UbiQuiti อย่างไร...ในกรณีไฟฟ้าดับหรือไฟฟ้าตกบ่อยๆ
    เริ่มโดย harushogun
    Read 6,950 times

จะป้องกันอุปกรณ์ UbiQuiti อย่างไร ในกรณีไฟฟ้าดับ หรือไฟฟ้าตก บ่อยๆ

ที่ทำงานใช้อุปกรณ์ UbiQuiti หลายตัวเหมือนกัน และตอนนี้ก็กำลังปรับปรุงโรงงานครั้งใหญ่ ทำให้ไฟฟ้าดับ หรือตกบ่อยๆ จะมีวิธีป้องกัน หรือใช้อุปกรณ์อะไรบ้างครับ

ใช้แค่ปลั๊กไฟที่เป็น surge protection เพียงพอหรือไม่ครับ

ขอบคุณครับ

yod
UPS ที่มี Stabilizer หรือ True Online ครับ ช่วยปรับระดับไฟเวลาตกหรือสูงเกิน

ส่วนใหญ่อุปกรณ์ Network ที่ใช้ Adapter เมื่อไฟกระชากเข้ามามักจะเจ๊งครับ  :-\