Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,676
กระทู้ทั้งหมด
9,931
หัวข้อทั้งหมด
4,628

• สอบถาม ตัว winbox ตัวที่ใช้กับ mac ??
    เริ่มโดย pawat
    Read 6,880 times

คือว่าผมใช้ mac อ่ะครับหาโหลดตัว winbox ได้ที่ไหนครับขอบคุณครับ

Winbox ที่เป็นทางการจาก Mikrotik เองมีแต่สำหรับ Windows เท่านั้นครับ ไม่มีสำหรับ Mac

มีคนใจดี Port โปรแกรมจาก Windows มาให้ใช้งานใน Mac ได้ แต่บางจุดอาจไม่สมบูรณ์มากนัก ลองโหลดไปใช้งานได้ครับ http://www.facchinibr.net/wp/29/05/2013/mikrotik-winbox-mac-osx-download/

ขอบคุณคราาาบ แต่ว่าผมลองแล้วลงไม่ได้อ่ะครับ

ใช้อยู่ครับ อาจจะมีเอ๋อๆในบางส่วน
ปัญหาหลักๆที่ใช้มาก็มีแค่ เมนู File นี่แหละครับ ลากไฟล์เข้า-ออก จากในเครื่องเราไม่ได้เวลาแก้่หน้าเว็ปรำบากมาก  ;D

Enable service FTP
แล้วใช้ FTP Client เข้าไปดาวน์โหลด/อัพโหลดแทนสิครับ ง่ายมาก

Enable service FTP
แล้วใช้ FTP Client เข้าไปดาวน์โหลด/อัพโหลดแทนสิครับ ง่ายมาก
[/quote]

OHH Good Idea kub

พี่ครับมันขึ้นแบบนี้แปลว่าไงอ่ะครับ