Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,676
กระทู้ทั้งหมด
9,931
หัวข้อทั้งหมด
4,628

• RB2011 reboot ตลอดเวลา
    เริ่มโดย tanaosritum
    Read 9,023 times

คือเกิดปัญหาไฟดับ แล้วเจ้าตัว RB2011 เลยรีบูตวนตลอดเวลาเลยครับ จะแก้ปัญหายังไงได้บ้าง ความจริงถ้าส่งกลับไปทาง Sysnet เค้าก็จะลง OS ให้ใหม่ได้นี่แหละ แต่อยากจะลองทำเองบ้างน่ะครับ จะได้ไม่ต้องคอยส่งให้กับทาง Sysnet บ่อย ๆ

รบกวนด้วยครับ

ถ้า OS พัง ไม่แน่ใจว่า netinstall จะเอาอยู่ไหม (รอคุณยอดมาตอบ)
แต่ที่ผมเจอส่วนใหญ่ ไฟดับ พอไฟมาแล้ว ไฟกระชาก RAM พัง (กรณีไม่ได้ต่อผ่าน UPS with Stabilizer) ต้องส่งกลับไปเคลม

เมื่อประมาณเดือนที่แล้ว เคยส่งกลับไปให้ทาง sysnet ลง OS ใหม่ครั้งนึงแล้ว แต่ครั้งนี้เป็นอีกแล้วถ้าไม่อย่างนั้น ผมส่งไปให้ทาง sysnet ลงอีกรอบดีกว่า ไม่รอล่ะ

ขอบคุณครับ

ลองเช็ค Ping watchdog ครับ ถ้าเปิดอยู่ก็ปิดซะ