Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,676
กระทู้ทั้งหมด
9,931
หัวข้อทั้งหมด
4,628

• เป็นกันรึปล่าว Hot spot เข้าไม่ได้
    เริ่มโดย Mr.J
    Read 4,531 times

เรื่องมีอยู่ว่า ลูกค้ารายเดือนจะเข้าเล่นเน็ตไม่ได้อยู่เป็นห่าง
เป็นบางคน คละกันไป ทั้งๆที่ยังไม่หมดอายุ  แต่ log จะแสดง user not found
ต้องทำการ enable ใหม่  ถึงเข้าได้
ผมมีลูกค้ารายเดือน 10 คน  ใน 1 เดือน จะมี 1-2 คน ที่เกิดแบบนี้
ไม่รู้ว่าเกิดจากอะไร  ผมใช้ RB450G ROS 2.6

log แสดงแบบนี้ แสดงว่า RADIUS return กลับไปว่า user not found
อาจจะต้องไล่ไปตามดูที่ RADIUS ต่อครับ เช่น ถ้าใช้ RADIUS ของ userman ก็ตามไปดุใน userman

พอจะแน่ะนำได้ป่าวครับว่าเราต้องไปตรวจสอบอะไรมั้ง
เท่าที่ผมพอจะนึกอะก็มีตามรูป  แต่ก็ไม่รู้จะไปไงต่อ

ไม่แน่ใจว่า user frame นี่มีอยู่จริงมั้ย
แต่จากภาพนี้ล็อกอินไม่ได้เพราะ user เคาะเว้นวรรคหนึ่งครั้ง หลังจากพิมพ์คำว่า frame เสร็จ

ลูกค้ามีอยู่จริงครับ
ตามที่ท่านว่า มีการเคาะ 1 ครั้ง 
ผมว่าอันนี้น่าจะใช่เหตุที่ลูกค้ารายนี้เข้าไม่ได้

ขอบคุณมากครับ