Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,676
กระทู้ทั้งหมด
9,931
หัวข้อทั้งหมด
4,628

• ถาม เรื่อง userman
    เริ่มโดย kitaking
    Read 8,440 times

คือ ใช้ๆอยู่ id  ที่สร้างด้วย  userman เข้าใด้มั่งไม่ได้มั่ง จนสุดท้ายเข้าไม่ได้เลย
แล้วก็เข้าเซต usreman ไม่ได้เลย แล้วมาใส่userman ใหม่เข้าuserman ได้แต่เซตไรไม่ใด้เลย
มานจะขึ้นว่า operation failed  database is corrupted ตลอดเลย
สร้าง โปรไฟล์  หรือ เซตเรา้เตรอ์ ทาง Userman ไม่ใด้เลย

ต้องแก้ใขยังไงครับ

เช็คดูว่าพื้นที่เต็มรึเปล่าครับ
ถ้าใช้ Userman ต้องหมั่นลบ log/session หรือ user ที่ไม่ได้ใช้งานบ้างครับ

user หายหมดแล้วครับ หน้า login ก็หายจะเซตใหม่มันบอก operation failed  database is corrupted
เหมือนในรูปแหละครับ

yod

database พังครับ น่าจะ log เต็ม หรือไม่ก็ไฟดับบ่อยๆ ส่งมาให้ทางร้าน format ให้ใหม่ครับ