Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,676
กระทู้ทั้งหมด
9,931
หัวข้อทั้งหมด
4,628

• ปัญหา RADIUS server is not responding
    เริ่มโดย HS9IGA
    Read 22,637 times

พอดีลูกค้าโทรมาบอกว่าเข้ารหัสไม่ได้ มันโชว์ข้อความว่า
RADIUS server is not responding ผมลองเข้าด้วยรหัสของตัวเองก็เข้าไม่ได้เช่นกันครับ
เครื่อง RB-450G ตัวนี้เป็นตัวที่สองครับ
ขอบคุณมากครับ

ล่าสุดผมลองเข้าด้วยรหัส Login : admin ปรากฎว่าเข้าได้ครับ แต่จริง ๆ รหัส admin ผมได้เปลี่ยนเป็นอย่างอื่นไปแล้ว
และผมลองเข้า User Manager ปรากฎว่าเข้าไม่ได้ครับ

คุณยอดครับ พรุ่งนี้ผมจะส่งเครื่องกลับไปให้ช่วยแก้ไขให้หน่อยนะครับ ผมความรู้น้อยดูท่าจะแก้ไขด้วยตัวเองยากครับ
ขอบคุณมากครับ ;D

mod
แก้ไขยังไงเหรอครับ ผมเองก็กำลังเป็นอยู่

yod
Database ของ User Manager มีปัญหาครับ เนื่องจาก Database เป็นแบบ File base เวลาOpenFile --> Write File --> Close File ถ้าช่วงเวลานี้มีไฟดับบ่อยๆ database ของ mikrotik จะพังครับ ต้อง format ใหม่ครับ