Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,676
กระทู้ทั้งหมด
9,931
หัวข้อทั้งหมด
4,628

• มีวิธีไหมครับ
    เริ่มโดย artty
    Read 3,513 times

พอดีลูกค้าที่หอพักผมส่วนมาก 1 ห้อง จะมีโทรศัพท์ ประมาณ 2-4 เครื่อง แล้วต้องทำการเพิ่มรหัสตั้ง 4 รหัส แล้วปัยหาที่เกิดคือ เครื่องที่ 1 เอารหัสเครื่องที่ 2 ไปใส่ แล้วพอเอารหัสมาใส่เครื่อง 2  ระบบจะบอกว่าไม่สามารถเข้าระบบได้ (เนื่องจากเซ็ทให้ 1 เครื่องต่อ 1 ไอดี)
  เลยอยากถามว่าทำแบบนี้ได้ไหมครับ
     คือ 1 ไอดี แล้วไปผูกกับ 3-4 mac ได้ไหมครับ
     แบบว่าถ้าไอดีนี้เข้าระบบให้ไปเช็คว่า mac ตรงหรือไม่ถ้าตรงเข้าระบบได้ ถ้าไม่ตรง ห้ามเข้าใช้ครับ
  แต่ 1 ไอดี ผูกกับ 4 mac ครับ

yod