Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,676
กระทู้ทั้งหมด
9,931
หัวข้อทั้งหมด
4,628

• ผมฟอเวิดพอตใช้กับกล้องวงจรปิดของ peoplefu แล้วจอมืดดูไม่ได้เลยครับ
    เริ่มโดย badmanbigini
    Read 13,287 times

ผมฟอเวิดพอตใช้กับกล้องวงจรปิดของ peoplefu แล้วจอมืดดูไม่ได้เลยครับ แต่สามารถเข้าได้นะแต่จอไม่ขึ้นเลย รบกวนช่วยทีครับ
ต่อผ่านมือถือก็ไม่ได้นะครับ

อันนี้ของเครื่อง peoplefu คับ
[[[  ServerPort 8000
     HTTP Port 81
     RTSP Port 1204  ]]]

เรียบร้อยแล้วครับ แต่ว่าผมเข้าดูจากวงแลน 192.168.1.X:81 มันดูวีดีโอได้ปกติน้ะ มันเปนที่พอตทับรึเปล่าครับ

yod

เปลี่ยน PORT ที่ Mikrotik หรือ DVR ของกล้องครับ
แล้วเปลี่ยนที่ Mikrotik เปลี่ยนยังไงครับ

คือเปลี่ยน DVR กล้องจาก 81 เป็น 91 แล้วก็จอมืดเหมือนเดิมครับ ดูได้แค่ตอนเข้าจากไอพีแลน

ไอตรง RTSP Port เกี่ยวไหมครับ

yod

yod
ทำไมเรียกภายในวงเป็น port 81 แต่ ผ่าน dynamic dns เป็น 8000 ครับ มันต้องเรียกผ่าน port เดียวกันนะครับ

ครับแก้แล้วครับตอนนี้ติดตรงแค่ วีดีโอไม่เล่นตอนต่อแบบไม่ผ่าน แลน ครับ แต่ฟังชั่งอื่นใช้งานได้หมด