Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,676
กระทู้ทั้งหมด
9,931
หัวข้อทั้งหมด
4,628

• Reset Unifi-LR แล้วไม่ทำงานครับ
    เริ่มโดย darkg
    Read 7,587 times

เรียนถามคุณยอดครับ
ตอนแรกเป็นไฟสีส้มกระพริบครับ สิ่งที่ทำไปคือ กดปุ่มรีเซ๊ท 30 วินาที
แล้วดึงสายออกประมาณ 5 วินาที แล้วเสียบใหม่ดู
ผลปรากฎว่า มีไฟกระพริบที่วงด้านหน้าแว็บนึงครับ แล้วดับไปเลย
ไม่ทำงานด้วยครับ อยากทราบว่ามีวิธีแก้ไขอย่างไรครับ
??? ??? ??? ??? ??? ???

yod

ดับยาวเลยหรือเปล่าครับ ตรวจสอบ poe มีไฟติดหรือเปล่าครับ สาย lan เข้าหัวดีมั้ย

แต่ถ้าทุกอย่าง ok แต่ไฟที่ unifi ไม่ติด น่าจะเสียครับ ส่งเครมที่ร้านครับ