Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,676
กระทู้ทั้งหมด
9,931
หัวข้อทั้งหมด
4,628

• สอบถามครับ Reset แล้วยังขึ้นให้ล็อค Admin/pass เก่า
    เริ่มโดย legendboy
    Read 5,800 times

คือผมลืมรหัส Admin/Pass อ่ะครับ ที่จะล็อคอินเข้าไปตั้ง Config ต่างๆ พอผมกด Reset ที่ตัวอุปกรณ์แล้วก็ยังขึ้นเป็นค่าเดิมอยู่
ไม่ยอมเป็นเริ่มสู่เข้าหน้า Config ใหม่ พอมีวิธีแก้ไขบ้างไหมครับบ มันเกี่ยวที่ว่ามันจำเดิมอยู่ IP หรือเปล่า
ควรแก้ไขยังไงดีครับบบ
(ผมต้องไป Config ใหม่ที่เครื่องคอมอื่นตลอด เครื่องตัวนี้ยังขึ้นเป็นหน้าให้ใส่ Admin Pass อยู่ ซึ่งผมจำไม่ได้อ่ะครับ)

เป็นของเครื่องที่บริษัทอ่ะครับ เครื่องที่ผมรีเซ็ตแล้วเข้า Config ใหม่ไม่ได้
แต่ผมทำเครื่องที่บ้านได้ครับ

ผมลบตัว Unifi Controller ออกและลงใหม่ก็ไม่ได้ครับ จำค่าเดิมตลอด

ได้แล้วครับ อยู่ดี ๆ มาเฉย หลังจากงงมา สองสามวัน  ;D