Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,676
กระทู้ทั้งหมด
9,931
หัวข้อทั้งหมด
4,628

• สอบถามคุณยอด...เครื่องขึ้น Authen ครับ
    เริ่มโดย anupongprogrammer
    Read 3,422 times

สวัสดีครับ พอดีผมได้ต่อ tp link กับตัว mikrotik เพื่อทำเป็น AP ครับ แต่ต่อแล้วมันขึ้น limited network ผมเลยถอด tp link ออกใช้ต่อกับ notebook เหมือนเดิม แต่พอเข้าหน้าเวบมันให้กรอก user/password (หน้า login) ซึ่งก่อนต่อตัว tp link มันเข้าเนตได้เลยครับ โดยไม่ต้องใส่ user/password ต้องไป set ไรครับถึงเป็นปกติ และถ้าต่อตัว tp link ต้อง set ค่าไรบ้างครับ