Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,676
กระทู้ทั้งหมด
9,931
หัวข้อทั้งหมด
4,628

• userman ทำแบบนี้ได้ไหมครับ
    เริ่มโดย yuttapong
    Read 5,764 times

เรียน คุณ ยอด
ถ้าเราต้องการสร้าง user ใน userman 1user ให้สามารถใช้งานกับ Mac address เดียวที่เรากำหนดได้ไหมครับ พอดีผมหาไม่เจอครับ แต่ถ้าทำใน Winbox ได้ครับ แต่ใน winbox ไม่สามารถ กำหนดเวลาหรือวันหมดอายุตามที่เราต้องการได้ครับ
เช่นถ้าต้องการสร้าง  user :1 pass :1 ให้สามารถใช้ได้เฉพาะ Mac:1c-5e-9f-34-48(mac สมมุติเอาครับ) ในเวลา 1 วัน ต้องสร้างยังไงครับ ถ้าใน Winbox ผมทำได้แล้วครับ แต่ ใน userman หาไม่เจอ หรือว่าสามารถสร้าง user ใน winbox ให้ตรงกับใน userman ได้ไหมครับ กำหนด user นี้ กับ mac นี้ ส่วนเวลา ก็ไปกำหนด ใน userman ว่า user นี้ ใช้ได้แค่ที่เรากำหนด ได้ไหมครับ
ขอบคุณครับ

yod

ผมลองหาทุก menu แล้วครับ ทำไม่ได้ครับ

พอมีที่ให้โหลดไหมครับ คุณ Mr.Zenith

yod

พอมีที่ให้โหลดไหมครับ คุณ Mr.Zenith
[/quote]

ต้องตั้ง server แล้วลง radius ครับ แล้วให้ mikrotik ชี้ radius ไปยัง server นั้นครับ

ผมทำไม่เป็นนะครับ แค่รู้คอนเซ๊ปเท่านั้น  :)

[/quote]

ต้องตั้ง server แล้วลง radius ครับ แล้วให้ mikrotik ชี้ radius ไปยัง server นั้นครับ

ผมทำไม่เป็นนะครับ แค่รู้คอนเซ๊ปเท่านั้น  :)
[/quote]
ขอบคุณครับ เดี๋ยวจะลองหาข้อมูลดูครับ