Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,676
กระทู้ทั้งหมด
9,931
หัวข้อทั้งหมด
4,628

• อัพโหลดไฟล์ ไม่ได้ครับ
    เริ่มโดย Sqang
    Read 6,158 times

สวัสดีครับ
มีปัญหารบกวนสอบถาม

คือผมจะอัพเดต ไฟล์ logo2.png ไปที่ Menu File แต่เครื่องเด้ง Reconnect ขึ้นมาทุกครั้งครับ
แล้วก็จะขึ้น Uploading Files ค้างอยู่อย่างนั้น ส่วนไฟล์ที่อัพก็จะเป็น 0 kb

ลองลากไฟล์ออกมาเก็บในเครื่องก็ได้ปกติครับ
แต่ลองอัพไฟล์อะไรลงไปมันค้างตลอด

ลอง Restore กลับไป Backup ของ Sysnet-Center แล้วทำการอัพไฟล์ขึ้นใหม่ ก็ยังเป็นเหมือนเดิมครับ

yod

ลองปิด hotspot server ดูครับ หรืออาจจะเป็น bug ของ router-os ลอง upgrade เป็น version ที่สูงกว่าครับ

จะอัพเป็น 6.24 พอลากไฟล์เข้าไป มันก็เด้ง Reconnect แล้วค้างเหมือนเดิมครับ

เลยลอง config จากคอมฯเครื่องอื่นดู ปรากฏว่าเป็นปกติซะงั้น

สงสัยจะเป็นที่ PC ที่ผมใช้ Config ครับ

ขอบคุณมากครับ  :)