Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,676
กระทู้ทั้งหมด
9,931
หัวข้อทั้งหมด
4,628

• ปัญหาเกี่ยวกับ File sharing บน Hotspot ของ Mikrotik
    เริ่มโดย s_mktclubs
    Read 6,415 times

รบกวนขอคำแนะนำครับ
ผมใช้ RB1100AH x2 ทำ hotspot และ upgrade RouterOS เป็น 6.24
ตอนนี้เจอปัญหาคือการทำ File Sharing ของ client คือไม่สามารถ browse หาเครื่องที่ทำการ shared File หรือ printer ได้
แต่พอลองปิด Hotspot บน Mikrotik ก็สามารถ browse เพื่อใช้งาน File และ printer ที่ shared กันได้ปกติครับ
ไม่ทราบว่ามีคนเคยเจอปัญหาในกรณีแบบนี้หรือไม่ หรือใครพอทราบวิธีแก้ รบกวนชี้เป้าด้วยครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ