Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,676
กระทู้ทั้งหมด
9,931
หัวข้อทั้งหมด
4,628

• Mikrotik Password อะไรครับ
    เริ่มโดย yotesak.s@gmail.com
    Read 40,060 times

เพิ่งซื้ออุปกรณ์ ยัง config ไม่เป็นครับ
ตอนนี้ผมต่อคอมเข้าช่อง ETH2
ทดลองเข้าผ่าน internet explorer 192.168.88.1
เข้าไม่ได้ครับ ติด username และ password

ขอบคุณครับ

yod

ยังเข้าไม่ได้ครับ ของผม RouterOS v6.19

yod

User: admin
Pass: ว่าง
[/quote]

user/pass ที่แจ้งเป็นค่า default ของอุปกรณ์ Mikrotik ถ้าคุณ login ไม่ได้ แสดงว่ามีการเข้าไปแก้ไข user/password 

แล้ว..ผมจะไปทราบได้ยังไงครับ

มีวิธี reset password ไหมครับผม

ขอบคุณครับ

yod

ใช้อุปกรณ์รุ่นอะไรอยู่ครับ

ถ้ามีปุ่ม reset ให้ ถอดปลั๊ก --> กดปุ่ม reset ค้างไว้ --> เสียบปลั๊ก --> รอ ไฟ Act จะติด แล้วกระพริบ แล้ว ดับ --> ปล่อยปุ่ม Reset

ทำได้แล้วครับ  ขอบคุณมากครับ