Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,676
กระทู้ทั้งหมด
9,931
หัวข้อทั้งหมด
4,628

• Mikrotik มีอาการแปลกๆ ครับ มีท่านใดเคยเจออาการแบบนี้บ้าง
    เริ่มโดย mobilesuit
    Read 5,823 times

Mikrotik มีปัญหาแปลกๆ ครับ คือถ้า Log in ด้วยยูสเซอร์ admin ของ Hotspot เน็ตจะเร็วเป็นปกติครับ ping ไปที่ mikrotik ก็จะน้อยกว่า 1ms แต่ถ้าใช้ยูสเซอร์อื่นๆ Log in ผ่าน Hotspot เน็ตจะช้ามาก เข้าเว็บไหนไม่ได้เลย ลอง ping ไปที่ mikrotik ดู จะหน่วงประมาณ 3000+ ms เลยครับ

ไม่ทราบมีวิธีแก้ไขไหมครับ

ขอบคุณครับ