Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,676
กระทู้ทั้งหมด
9,931
หัวข้อทั้งหมด
4,628

• Log in เข้าใช้งาน Hot spot มีปัญหาครับ
    เริ่มโดย GoldConnect
    Read 19,459 times

ตรง Limit ช่องที่ใส่ download 3M  upload 1M ไม่ต้องใส่ครับ  ให้เป็น 0B ทั้งสองอันครับ ลองดูนะครับ

ผมไม่เข้าใจจุดหนึ่งครับ ถ้าไม่กำหนดจะไม่ขึ้นเหมือนในภาพ

เเล้วจะมีปัญหาอะไรไหมครับ

ตอนนี้ปัญหาเท่าที่ดูน่ะครับ

User ผมสร้างขึ้นมาเพื่อรอ พอมีคนใช้งานให้นับเริ่มตั้งเเต่ Log in ครั้งเเรกครับ นับไปจนครบ 4w2d

เเต่มีไม่นับครับ log in ได้เเค่ครั้งเดียว  เเต่ถ้าผมกด ดังในรูป

มันจะนับถอยหลัง

ไม่ทราบผมตั้งตรงไหนผิดไปไหมครับ จึงไม่ Auto

ถ้าผมกดเริ่มต้น มันสามารถใช้ได้ นับเวลาถอยหลัง

เเต่ถ้าไม่กดเองมันไม่นับ เเละใช้งานได้เเค่ครั้งเดียวครับ

ต้องถามก่อนครับ ว่าต้องการจำกัด User  แบบไหนครับ ถ้าต้องการให้ User ใช้งานรวมกัน ใน 1 เดือนที่ Download 3 MB  Upload 1 MB คุณก็กำหนดถูกแล้วครับ ถ้าครบเงื่อนใขที่ User ใช้งานรวมกันที่ Download 3 Mb upload1 MB เข้าไม่ได้ก็ถูกแล้วครับ เพราะตรงกับเงื่อนไขที่เรากำหนด  ถูกจำกัดการใช้งานที่น้อยมากครับ

แต่ถ้าต้องการให้ user ใช้งานเท่าไหร่ก็ได้ ใน 1 เดือน แต่กำหนดตั้งค่าให้ User วิ่งได้ Download 3MB upload 1MB แต่ในรูปจะเป็นของที่ผมตั้งไว้ครับ Up3 down3  ตั้งตามที่เราต้องการจำกัดครับ 

ส่วนการกด Activate จะเป็นบอกระบบว่าเริ่มใช้งานแล้วครับ ปกติต้องรอให้ User Login ก่อนแล้วค่อยนับเวลาการใช้งานครับ แต่ถ้ากดจะนับเวลาจากนั้นเป็นต้นไปครับ ถ้าจะดูว่านับถอยหลังจริงไหม ไปดูที่ Winbox ชัวร์กว่าครับ

ขอบคุณมากครับ หาจุดที่บกพร่องมานานเเล้วครับ

yod

สอบถามอีกนิดหนึ่งครับ เราตั้งไว้ 3M ใช่ไหมครับ

เเต่ใช้ไปไม่เท่าไรเองครับ ไม่ถึง 1M ครับ

ทำไมถึงใช้ไม่ได้

ลองเช็คใน Userman ไปที่  Sessions หรือยังครับ ว่าผลรวม ที่ใช้ไป ไม่เกิน 1MB นะครับ ทั้ง อัพโหลด และ ดาวโหลด  ไม่เกินตามที่เราตั้งไว้ ลองตั้งสัก 100 MB แล้วลองเทสดูดีกว่าครับ 3MB น้อยเกินไปครับ