Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,676
กระทู้ทั้งหมด
9,931
หัวข้อทั้งหมด
4,628

• เข้าไป config ตัว basebox2 ไม่ได้ครับ
    เริ่มโดย donbigz
    Read 7,790 times

ผมต่อตามภาพนี้

โดยที่หัวต่อเข้า router เอาไปเสียบเข้าโน็ตบุ็คแทน

แต่พอเปิดโปรแกรม winbox มันหาตัว basebox ไม่เจอ เป็นเพราะอะไรครับ

yod

ไฟ Lan Status และ Power ติดมั้ยครับ ถ้าติด พิมพ์ MAC Address ของขา Lan ของ Mikrotikที่ช่อง Connect ของ Winbox โดยตรงเลยครับ

เข้าได้แล้ว ขอบคุณครับ ;D

ขอถามอีกนิดนะครับ

ตอนนี้ผมเซ็ตตามกระทู้นี้ คลิก แล้ว

แต่พอเอาไปต่อเข้ากับ RB450G มันก็แสดง SSID นะครับ แต่พอเชื่อมต่อมันขึ้นว่า LIMITED แล้วก็เล่นเน็ตไม่ได้

ตัว RB450G ผมใช้ IP 10.5.50.1

ตัว basebox ผมเซ็ต
ตรง IP ผมเซ็ตเป็น 10.5.50.10
ตรง gate way ผมเซ็ตเป็น 10.5.50.1

ไม่รู้ว่าถูกหรือเปล่าครับ

และผมได้เปิด hotspot ที่ตัว RB450G ด้วย ไม่ทราบว่าต้องไปเซ็ตอะไรตรงใหนอีกหรือเปล่าครับ