Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,676
กระทู้ทั้งหมด
9,931
หัวข้อทั้งหมด
4,628

• รบกวนด้วยครับอินเตอร์เน็ตไม่มา
    เริ่มโดย GoldConnect
    Read 4,220 times

สวัสดีครับ รบกวนหน่อยครับ
เรื่องเช้านี้ครับ อินเตอร์เน็ต จาก ETH5 เข้าใช้งานอินเตอร์เน็ตไม่ได้เเน่ๆๆครับ
ช่อง ETH8 ที่ใช้สำหรับออก Hotspot ก็อินเตอร์เน็ตไม่มาครับ ไม่ทราบว่าเป็นที่สาเหตุอะไรครับ
ผมได้ทำการเข้าใช้งานเว็บ TSETSpeedNet เเต่ต้องรอ 1นาทีถึงจะมา เเล้วพอ TEST อินเตอร์เน็ตนั้น พุ่งเเรงมากเเต่เวลาเข้าใช้งานทำไมไม่ได้เลยเป็นดังภาพครับ รบกวนด้วยครับ เป็นอย่างนี้มา 2 วันเเล้วครับ ต้องทำการ shutdown ถึงจะหายครับ สามารถใช้งานได้เป็นปกติครับ ไม่ทราบว่าต้องเเก้ไขตรงไหน ไม่งั้นพรุ้งนี้เช้าก็ต้องมา shutdown อีก
ไม่ทราบว่าเป็นอะไร ให้ช่างของทางCAT กับ TOT เข้ามาเชคอินเตอร์เน็ตบอกว่าใช้งานได้ปกติเเล้วครับ รบกวนด้วยครับ

เมื่อเช้า

พอเข้าเว็บเทส

ในwinbox

yod

เข้าไปแก้ไขให้แล้วนะครับ ลองใช้ดูครับ ติดปัญหายังไงโทรหาผมได้เลยนะครับ