Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,676
กระทู้ทั้งหมด
9,931
หัวข้อทั้งหมด
4,628

• สอบถามวิธีการแชร์ 1 ไอดี 2 เครื่องด้วยครับ
    เริ่มโดย lactobacilas
    Read 3,640 times

ตั้งค่าไว้ 1 ไอดี ความเร็ว 4 m สามารถใช้ได้ 2 เครื่องพร้อมกัน ตอนนี้ความเร็วต่อเครื่อง 4M 2 เครื่อง 8M เราสามารถเซ็ต แชร์ความเร็วให้ทั้ง 2 เครื่องให้อยู่ใน 4 M ได้ไหมครับ มีปัญหาคนใช้ 2 เครื่องพร้อมกันกิน banwith 8m ขอบคุณครับ

yod

ยากครับ เพราะระบบต้องรู้ว่ามีการใช้ id นั้นๆพร้อมกันกี่ id ในช่วงเวลานั้นๆ จากนั้นทำการหาร bandwidth ตามจำนวน id ที่ login เข้ามา คงต้องเขียน script นะครับ

ปกติหลายๆที่เขาให้ id เดียวครับ แต่อาจจะเป็นลักษณะ ถ้าซื้อ 2 id จะมีราคาส่วนลดครับ