Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,676
กระทู้ทั้งหมด
9,931
หัวข้อทั้งหมด
4,628

• ไม่สามารถเข้าหน้า login page ได้ครับ (ปกติจะเข้าได้)
    เริ่มโดย benz
    Read 6,167 times

เครื่อง Mikrotik RB450G ครับ

มือถือผม ตามปกติจะสามารถเข้าหน้า login page ได้ครับ พอใช้ไปซักพัก (ซัก 1-3 สัปดาห์) จะไม่สามารถเข้าหน้า login page 192.168.1.1 ได้ครับ

จะต้องแก้ไขโดยการเข้า winbox IP-->Hotspot-->Hosts แล้วทำการ Remove IP มือถือผม

เครื่องมือถือจึงจะสามารถเข้าหน้า login page 192.168.1.1 ได้ครับ

อยากสอบถามว่าควรจะแก้ไขยังไงให้ปัญหาตรงนี้หายไปครับ ?

ปล การกำหนด shared user 1 แต่พอเราใช้อีกเครื่องนึง login แทรกเข้ามา เหมือนกับว่าเครื่องใหม่ที่ login เข้ามา จะเตะ user เดิมทิ้ง แล้วเครื่องใหม่ ก็กด login เข้ามาใหม่อีกครั้ง ก็จะสามารถใช้เน็ตได้ อันนี้สามารถแก้ไขให้ไม่สามารถเตะ user เดิม ได้หรือไม่ครับ ?

ขอบคุณครับ

yod

อาการ user ค้าง เพราะเปลี่ยน device การเข้าใช้งาน internet หรือเปล่าครับ ต้องตั้งค่า idle timeout ต่ำๆครับ

ตั้งค่าตอนแรก Idle Timeout = none ครับ (เดี๋ยวผมลองปิด Idle Timeout ไปเลย น่าจะหายใช่ไหมครับ?)

1 user ควรใช้ แค่ 1 device ใช่ป่ะครับ ?

ขอบคุณครับ