Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,676
กระทู้ทั้งหมด
9,931
หัวข้อทั้งหมด
4,628

• เปรียบเทียบ RB260GSP VS TOUGHSwitch
    เริ่มโดย WA/ATH
    Read 5,403 times

สวัสดีครับ

จะต้องติดตั้ง NBE-5AC-19 สองชุด บน switch POE และทำ VLAN แยกกัน  (ติด AP แบบ PTP ไปที่จุดเดียวกัน  แต่ต้องแยก AP ออกเป็นกล้อง กับ data)
ถ้าจะเลือกใช้ RB260GSP ติดตั้งทั้งสองฝั่ง  แทนที่จะใช้  TOUGHSWITCH POE 8 PRO น่าจะโอเคมั้ยครับ (ต้องการประหยัดงบครับ)   รบกวนช่วยเปรียบ
เทียบข้อดีข้อเสียให้ด้วยครับ

ขอบคุณครับ

yod

เป็น Passive POE ทั้งคู่

ใช้ RB260GSP ก็ ok แล้วครับ ส่วน TOUGHSWITCH case เป็นเหล็ก จะทนความร้อนได้สูงกว่าครับ