Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,676
กระทู้ทั้งหมด
9,931
หัวข้อทั้งหมด
4,628

• รบกวนผู้รู้ครับ 850Gx2
    เริ่มโดย zong06746
    Read 4,675 times

ผมนำมาใช้แยกเน็ตแยกเกม ซึ่งก็ใช้งานได้ดีทีเดียว แต่ปัญหาคือ มันรีบูตบ่อยมากประมาณ ชม.ละ ครั้ง ซึ่งที่จริงผมก็ไม่ได้ไปเซ็ตตั้งเวลารีบูตอะไรพวกนี้เลย
รบกวนหน่อยครับ

850 Gx2 ของผมก็เป้นครับ reboot เอง (ใช้งาน script ที่พี่ๆเขาแจกกัน ทำ ppoe ,hotspot ,...)
ก็เลยตัดสินใจลอง config เองลองผิดลองถูกแต่ไม่เจอปัญหา reboot เลยครับ

ได้ไปปิดเซอร์วิสพอร์ตต่างๆไว้หรือยังครับ ลองเช็คดูใน system -> scripts ว่ามีการรันสคริปซ์อะไรไว้หรือไม่ เพราะผมเพิ่งเจอเมื่อวานพอดีลองเปลี่ยนจากแยกเน็ตเกมส์เป็นโหลดบาล้านซ์แล้วลืมปิดพอร์ต พอมาดูอีกที โดนยิงสคริปซ์เข้ามาฝังแถมโดนสั่งให้ทำงานทุก 1 วินาที ถ้าไม่เข้าไปใน winbox ก็ไม่เป็นไร แต่ถ้าเปิด winbox เครื่องก็จะรีทุกๆประมาณ 1 ชม. พอ reset ใหม่ก็ไม่เจออีกเลย