Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,949
กระทู้ทั้งหมด
9,949
หัวข้อทั้งหมด
4,630

• ขอสอบถามการconfig Mikrotik 450G
    เริ่มโดย homowizard
    Read 9,589 times

ตอนนี้ผมใช้ FTTX ของ3BB อยากให้Routerเป็นDHCP Servicecส่วน Mikrotik.ใช้งานได้ด้วย postLanและwifiของRouter FTTX ใช้งานออกInternetได้ 200m/50m ส่วนMikrotik ออกเน็ตตามสเป็คของอุปกรณ์ไปเพื่อปล่อยUsersใช้งานก่อนหน้านี้ จะต้องแก้ใขตรงใหนบ้างคัฟ

yod

ขอเป็นรูปหน่อยครับ อ่านแล้วงงๆ

ขอเป็นรูปหน่อยครับ อ่านแล้วงงๆ
[/quote]

ทำรูปแบบนี้น่ะคัฟ

yod

[/quote]

ทำรูปแบบนี้น่ะคัฟ

[/quote]

Mikrotik
- Enable DHCP Client ที่ Menu -- IP -- DHCP Client

IP Address ที่ขา Wan ของ Mikrotik ห้าม Subnet เดียวกันกับขา Lan ครับ อาจจะตั้งตัว Router เป็น 192.168.2.1 จากนั้นแจก IP มาที่ Mikrotik ส่วน IP ขา Lan ของ Mikrotik อาจจะเป็น 192.168.1.1 ครับ

ขอขอบคุณคัฟ.... เดียวผมลองทำดูก่อนได้เรื่องอย่างไรจะแจ้งให้ทราบคัฟ