Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,949
กระทู้ทั้งหมด
9,949
หัวข้อทั้งหมด
4,630

• ขอความช่วยเหลือเกี่ยวกับการForward Portเพื่อดูกล้องวงจรปิดออนไลน์ ทำไม่ผ่านครับ
    เริ่มโดย ndokapon
    Read 6,456 times

ก่อนหน้านี้ผมใช้เร้าเต้อแค่ตัวเดียวแค่ดูกล้องวงจรปิดผ่านมือถิอได้ปกติ ตอนนี้ผมหัดใช้งานร่วมกับไมโครติก ลองทำตามตัวอย่างหลายเว็บ ทำยังไงก็ไม่ผ่าน เพื่อนสมาชิกท่านใดพอจะช่วยแนะนำผมได้บ้างครับ ข้อมูลการเชื่อมต่อต่างๆผมลงไว้ในรูปประกอบด้านล่างนะครับ  ???

yod

โทรไปทางผู้ให้บริการ ขอเป็น IP จริงครับ
[/quote]

ถ้าไอพี ที่แสดงในmikrotik ip cloud ตรงกับในเว็บเช็คไอพี ถือว่าเป็นไอพีจริงหรือป่าวครับ

สอบถามหน่อยครับ DVR รุ่นใหม่ใช่ไหมครับ แล้วได้ทำการ forward port ใน mikrotik หรือ ยังครับ ถ้า DVR รุ่นใหม่ๆ จะแยก port media ครับ ให้ forward port media ใน mikrotik ด้วยนะครับ