Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,949
กระทู้ทั้งหมด
9,949
หัวข้อทั้งหมด
4,630

• ขอscriptที่มีผลเมื่อ login โดยใช้อีกเครื่อง จะ login ได้แล้วจะแตะเครื่องเก่าออก
    เริ่มโดย nonrock1
    Read 7,527 times

ผมตั้งค่า user profiles ให้ shared user แค่ 1 เผื่อไม่ให้ user active ค้างอยู่ในระบบเยอะเกินไป เลยต้องการ script ที่ทำให้เมื่อใช้ user login ในเครื่องอีกเครื่อง จะเข้าได้แล้วเตะเครื่องเก่าออก
ลองหาใน google แล้วครับ script ที่ได้มา มันไม่มีผล หรืออาจทำอย่างอื่นเพื่อเป็นแนวทางก็ได้ครับ

คือไม่มีความรู้นะครับซื้อเครื่องมาแล้วให้ทางร้าน config ให้ตามความต้องการองค์กร
บอกให้เค้าทำให้เค้าก็บอกว่าก็ตั้ง idle time out ให้น้อยแล้วนะ
แต่มันไม่ตอบโจทย์ครับ ผมเลยต้องหาข้อมูลมาทำเอง

รุ่น Mikrotik X2 router board 110AH

ขอบคุณล่วงหน้าครับ  

ขอตอบนะครับ คือที่เข้าใจคือ ต้องการให้ User  กับ Pass นี้ หยุดการทำงาน หลังจากที่ไม่ได้ใช้งานแล้วกับเครื่องนี้ แต่ถ้าต้องการใช้กับเครื่องอื่นอีกให้สามารถ Login  user กับ pass นี้ในเครื่องอื่นได้ใช่ไหมครับ ถ้าใช่ ลองเอา Cookie ออกครับ เข้าไปที่เมนู IP เลือก Hotspot ไปที่ Server Profiles เลือกที่เราใช้งานอยู่ครับ แล้วไปที่ Login ติ๊ก Cookie ออกครับ

ผมลองทำตามที่ อ.yuttapong แล้วครับ ขอบคุณมากครับ